ชาวบ้านฉงน!! ปลาหลายล้านตัว เกยตื้นตายหมู่ ปริศนา ในแคลิฟอร์เนีย เมื่อวานนี้(8 มี.ค.54)

1. bookerian
    bookerian

เอ เอฟพี - ชาวประมงแคลิฟอร์เนีย ต่างรู้สึกฉงนหลังพบปลาแอนโชวี หลายล้านตัวลอยมาเกยตื้นตายหมู่ ณ ท่าเรือแห่งหนึ่ง ทางใต้ของลอสแองเจลิสเมื่อวันอังคาร(8)

ผู้เชี่ยวชาญบอกว่าปลาเหล่านี้ซึ่งถูกพบ ณ ท่าเรือบนชายหาดเรดอนโด อาจเกิดจากสภาพไร้ออกซิเจนในท้องน้ำสืบเนื่องจากสาหร่าย ขณะที่ทางชาวบ้านสงสัยว่าลมกรรโชกแรงเมื่อคืนที่ผ่านมาอาจซัดปลาลอยเข้าไป ยังจุดอับของท่าเรืออันเป็นบริเวณที่มีออกซิเจนน้อย

"มัน ก็เหมือนสิ่งที่เกิดขึ้นกับปลาทองยามที่คุณไม่ได้ถ่ายน้ำในตู้กระจกให้มัน นั่นแหละ" บิลล์ วอร์คแมน เจ้าหน้าที่ท้องถิ่นบอกกับหนังสือพิมพ์ลอสแองเจลิส ไทม์ส

"เราไม่พบเห็นสัญญาณของสารพิษใดๆที่อาจเป็นต้นตอของการตายของมันและข้อ ประเมินเบื้องต้นของเราคือสภาพที่ไร้ออกซิเจน" เขากล่าว พร้อมระบุว่า "ไม่พบเหตุน้ำมันหรือสารพิษใดๆที่รั่วไหลลงสู่ทะเลแถบนี้"

ขอบคุณข่าวจาก
    http://www.manager.co.th/Around/View...=9540000030370
  2. bookerian
    bookerian

3. bookerian
    bookerian
  4. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ดูข่าวดูภาพแล้วชวนใจหายมาก น่าตกใจมาก ไม่รู้ข่าวนี้เลยครับ ขอบคุณคุณbookerian ที่นำข่าวมาให้อ่านได้รับรู้กันถึงในชุมชนแห่งนี้ครับ
  5. IAm
    IAm
    ขอบคุณ คุณbookerian ค่ะ สำหรับข่าว ตกใจ ทำไมปลาถึงตาย เยอะๆมากๆขนาดนี้
    อ่านข่าวแล้วก็ยังสงสัยว่า สภาพไร้ออกซิเจนเนื่องจากสาหร่าย ทำให้ปลาตายได้มากมายขนาดนี้เลยเหรอนี่

เหตุการณ์คล้ายๆกับเมื่อตอนปีใหม่ที่ผ่านมาเลยค่ะ ที่ว่า
    มีนกตายกว่า 2 พันตัว และปลาตายกว่าแสนตัว ที่รัฐอาร์คันซอส์ สหรัฐอเมริกา
    น่ากลัวจังค่ะ เกิดอะไรขึ้นนะ
  6. Euphrates
    Euphrates
    เขาว่า...จะเกิดแผ่นดินไหว
    เขาว่า...ที่ปลาตายเพราะก๊าซมีเทนจากพื้นใต้ทะเลปล่อยออกมา

ไม่มีความรู้เลยค่ะ แต่อ่านเจอ..เขาว่ามา

ที่รู้ๆ สยองอ่ะ รู้สึกสยอง

และค้นๆ ข้อมูล บังเอิญเจอเว็บบนี้ค่ะ อ่านแล้วก็...เตรียมตัว เตรียมใจ

>> จับตาการเรียงตัวของดาวเคราะห์ช่วงวันที่ 5, 8-11 มีนาคม คศ 2011 update 9 มีนาคม

มีการอัพเดตเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น(ช่วงท้ายบทความ) ก็...เกิดขึ้นจริงๆ อ่ะ O_O
  7. itasian
    itasian
    สงสารปลา ไม่ควรเกิดเหตุการณ์อย่างนี้เลย

ไม่เคยรู้เลยว่า ช่วงเวลาแค่ 10 กว่าวัน เกิดเหตุการณ์มากมายอย่างนี้หลายจุดทั่วโลก
    สงสาร คนที่ประสบเหตุการณ์เหล่านี้

ขอบคุณ คุณ bookerian ครับ ที่นำข่าวนี้มาให้รับรู้กัน
    ไม่เคยได้ยินข่าวเลยครับ รวมทั้ง ข่าวที่ คุณ IAm เอามาบอกเล่ากันด้วยครับ

8. IAm
    IAm
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    เขาว่า...จะเกิดแผ่นดินไหว
    เขาว่า...ที่ปลาตายเพราะก๊าซมีเทนจากพื้นใต้ทะเลปล่อยออกมา

ไม่มีความรู้เลยค่ะ แต่อ่านเจอ..เขาว่ามา
    ที่รู้ๆ สยองอ่ะ รู้สึกสยอง

และค้นๆ ข้อมูล บังเอิญเจอเว็บบนี้ค่ะ อ่านแล้วก็...เตรียมตัว เตรียมใจ
    >> จับตาการเรียงตัวของดาวเคราะห์ช่วงวันที่ 5, 8-11 มีนาคม คศ 2011 update 9 มีนาคม

มีการอัพเดตเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น(ช่วงท้ายบทความ) ก็...เกิดขึ้นจริงๆ อ่ะ O_O
    ขอบคุณ คุณ Euphrates ค่ะ สำหรับข้อมูล เข้าไปดูคร่าวแล้ว ยังไม่ได้อ่านละเอียด
    แต่รู้ว่า..น่ากลัวอ่ะค่ะ ฮือๆ ....ไม่อยากคิด
  9. yourfwd0
    yourfwd0
    อีกเหตุการณ์เพิ่มเติม ที่อีกซีกโลก ที่ ออสเตรเลีย เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2554(เมื่อวานนี้)

ด้านตะวันตกเฉียงเหนือของออสเตรเลีย ชายหาด เหนือเมือง เพิร์ท ไป 290 กม.

MASSIVE Fish kill in Australia!!!! AMAZING! Earth is dying!

สังคมที่ไร้มุทิตา...
    คือ สังคม ที่ คนส่วนใหญ่ ไม่รู้ว่า ใครคือคนที่ทำให้

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    สังคมนี้ แผ่นดินนี้ คงอยู่ ให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน ได้ต่อไป
    "ผู้เสียสละทุกคน ที่ตาย ล้วนมีชีวิต และเรา ติดหนี้บุญคุณ"
    ขอบคุณใน ความเสียสละ ที่ทำให้เรา ได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

เชื่อว่ามนุษย์ทุกคนควรต้องมีหัวใจ
    ด้วยความเคารพในความเสียสละ อย่างสูงยิ่ง
    ประเทศใคร.. ในหนึ่งวัน<Click>

ความเห็นแก่ตัว ทำให้ คน โง่ ขึ้น
  10. report @ home
    report @ home
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิก สำหรับการนำข่าวที่เราควรต้องรู้ มาลงในกลุ่มครับ

ขออนุญาติ นำข่าวนี้ไปแปะไว้ที่กระดานข้อความของ facebook แฟนเพจ Report@home ที่ผมสร้างไว้นะครับตั้งใจให้ ข่าวที่ควรรู้ จะได้รับรู้กันได้มากที่สุดครับ
Results 1 to 10 of 10