อยากถามเรื่องเสริมจมูกหน่อยค่ะ

1. Moley
    Moley
    อยากทราบว่าถ้าอยากเสริมแบบชั่วคราว คือหมายถึงลองก่อนจะเสริมจริง
    เช่นด้วยวิธีการฉีด มีอันตรายหรือเปล่าคะ ทำไมหลายคนบอกว่าแบบฉีดอันตรายมาก เพราะอาจจะเบี้ยวย้อย และตอนเอาออกขูดออกได้ไม่หมด

จริงหรือเปล่าคะ คืออยากเสริมแต่ไม่กล้าค่ะ
    ดิฉันเป็นคนจมูกพอมีดั้งอยู่แล้ว แต่อยากได้ปลายจมูกให้เรียว ไม่ชอบปลายจมูกแบบสิงห์ของตัวเองเลยค่ะ มีใครพอแนะนำได้ไหมคะ

และอีกคำถาม คืออ่านมาจากบอร์ดหนึ่ง มีสมาชิกหลายคนแนะนำว่าเดี๋ยวนี้มีการเย็บปีกจมูกเข้าแบบไม่ต้องตัดออกด้วย มีใครเคยทำบ้างไหมคะ
    ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ
  2. Panor
    Panor
    Waddee kha P'Pomme, nong Jan, khun Silly-Billy, dee jai jung kha mee hong nee laew, come & sign my name duay khon kha, fark nua fark tua duay na kha. Khorb khun luang na ja.
  3. Panor
    Panor
    Khor arphai khun Moley kha, khao ma phid krathu kha. Pls. wait for the answer na kha.
  4. pomme
    pomme
    หวัดดีค่ะ คุณMoley แนะนำให้ตัดปีกจมูก หรือใช้เย็บเข้าจะทำให้ปลายจมูกดูเรียวขึ้นนะค่ะ ส่วนเรื่องฉีดนี่ไม่ทราบว่า ใช้อะไรฉีดเข้าไปค่ะ คงจะไม่ใช่ซิลิโคน นะค่ะ เพราะอันตราย......
    ยังไงรอเพื่อนๆ เข้ามาช่วยให้คำแนะนำกันนะค่ะ ส่วนเรื่องของแพทย์ หรือสถานที่ที่จะไป ขอให้สอบถามเปรียบเทียบให้ดีก่อนตัดสินใจนะค่ะ
    หวัดดีค่ะ น้องPanor ยินดีต้อนรับสู่ห้อง Plastic Surgery ค่ะ
  5. silly-billy
    silly-billy
    มาตอบแล้วค่ะ ช้าไปไหมหนอ

ไม่เคยได้ยินเสริมแบบชั่วคราวน่ะค่ะ ถ้าฉีดด้วยคอลลาเจน(แท้)ใช่ค่ะชั่วคราว
    เพราะเมื่อริดยาหมดดั้งก็แฟบเหมือนเดิม แต่ฉีดแบบนี้ก็ไม่ได้ทำให้โด่งอะไรมากมาย
    ต้องถามตัวก่อนน่ะค่ะ ว่าที่อยากเสริมนี้อยากออกให้มาเป็นแบบไหน?
    เรื่องฉีดนี้ไม่แนะนำค่ะ พูดถึงเรื่องฉีด มี2อย่างที่เขานิยมมาใช้ฉีดคือ คอลลาเจน, ซิลิโคนเหลว
    อย่างหลังนี้อันตรายค่ะ ฉีดเข้าไปแล้วไม่พอใจอยากเอาออก เอาออกไม่หมดน่ะค่ะ การันตีทั้งฉีดสลาย ผ่าตัดขูดออกก็ไม่หมด
    แต่ถ้าอยากฉีดแต่ปลายจมูกนิดหน่อยก็โอเคค่ะ เห็นเพื่อนทำมาก็สวยดี
    วงเล็บต้องนิดๆหน่อยๆจริงๆค่ะ ไม่งั้นย้อย เพราะแรงน้วมถ่วงของโลก ร่างกายเราเอาชนะไม่ได้หรอก
    งั้นเอาแต่พองามน่ะค่ะ

ถ้าจมูกโด่งอยู่แล้วพอใจในความโ่ด่งของจมูกตัวเองแล้ว
    ก็ไม่ต้องเสริมค่ะ อาจจะมีเกลาสันจมูกให้เรียบสวย แล้วตัดแต่งตรงปีกจมูกให้เล็กลงค่ะ
  6. wnonach
    wnonach
    ขอโทษค่ะ มาผิดห้อง
  7. srichardson
    srichardson
    เคยคุยกับหมอที่ไปฉีดโบท๊อกซ์มา คุณหมอบอกว่าตอนนี้เขาใช้วิธีการฉีด Filler ยี่ห้อ Aqumid ซึ่งจะมีคุณสมบัติหนืดเหนียวและแข็งอยู่ทนกว่า Filler ยี่ห้ออื่น และสามารถอยู่ได้นานถึง 5-10 ปีและสามารถสลายไปได้เองเพราะว่าเป็นสารที่เนื้อเยื่อเราเองมีอยู่แล้ว แต่มีข้อแม้คือต้องเป็นหมอที่ฝีมือ "ปั้นและตกแต่ง" ให้ได้รูปทรงที่สวยงามหรือว่า "ฝีมือเซียนๆฉีด" ด้วยนะค่ะ เจ้า Filler นี่เขาใช้ในการฉีดเสริมคางกันด้วยค่ะ สามารถอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Botox & Filler ได้ที่ ลิงค์นี้เลยค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=344713
  8. m0rk
    m0rk
    สวัสดีค่ะ แนะนำว่าถ้าอยากจะลองเสริม ให้เสริมแบบแท่งจะดีกว่านะค่ะ เพราะเอาออกง่ายค่ะ

ส่วนแบบฉีดซิลิโคนเหลวหรือที่เรียกว่าไบโอไม่แนะนำค่ะเพราะเจอมากับตัวแล้วค่ะ
    สวยแต่ด้านข้างค่ะมองตรง ๆ เป็นชาว นาเนียจมูกโตแถมเบี้ยวอีก นี่ก็รอจะไปแก้กับหมอเฉลิมค่ะ
    หาข้อมูลมากว่า 3 ปี แล้วค่ะ เรื่องความสวยงามทั้งหลายที่ไม่ได้มาคุณพ่อคุณแม่

ปล...ปีกจมูกอย่าเพิ่งตัดนะค่ะแนะนำให้เสริมก่อนเผื่อว่าเมื่อปลายจมูกสูงขึ้นอาจดูไม่โต
    เพราะคุณหมอแนะนำมาค่ะว่าสิ่งไหนตัดออกไปแล้วเสริมกับมาใหม่ก็ไม่เหมือนเดิมนะค่ะ...สู้สู้ค่ะ
  9. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 9 of 9