Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: สอบถามเรื่องส่งของมาจาก อเมริกาค่ะ

ommy's Avatar
    ommy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

สอบถามเรื่องส่งของมาจาก อเมริกาค่ะ

รบกวนสอบถามเพื่อนๆคนไหนเคยส่งของจากอเมริกา รึให้ใครส่งมาจากอเมริกาได้บ้างมั้ยค่ะ พอดีแฟนจะส่ง iphone มาให้วันเกิดค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะ ส่งของบริษัท shipping ไหนดี แต่เค้าบอกเราว่า เราต้องเสียภาษีตอน รับของด้วย เลยไม่รู้ว่าภาษีแพงป่าว ไม่อยากจ่ายแพงอ่ะค่ะ พอดีเค้าไม่เคยส่งของมาจากอเมริกาให้เรามาก่อนเลยค่ะ เราเสียดายตังค์ค่าภาษี รบกวนแนะนำให้หน่อยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    ซื้อกระเป๋าแก้เครียด

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

น้องดัน

เข้ามาอยากรู้ด้วยคนครับ ช่วยดันๆๆๆๆ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

0/5
    ส่ง usps priority แบบลงทะเบียนค่ะ
    ของชิ้นเล็กส่งแบบนี้ง่ายกว่า
    ถ้าอยากให้เร็วส่งแบบ overnight ค่ะ
    เช็ค tracking ได้ตลอด

แล้วก็แนะนำให้ส่งไปที่บริษัท
    โดยจ่าที่อยู่เป็นชื่อบริษัทแล้วมีชื่อเรากำกับ

เช่น abc company co., th
    attn. efg hijk (account executive...)

ประมาณนี้
    โอกาสจะโดนภาษีจะน้อยลงค่ะ

แต่การส่งให้ทำประกันไปด้วย
    ระบุมูลค่าของ บอกว่าเป็น product sample

เพราะน่าจะกลัวหายมากกว่ากลัวภาษีนะคะ iphone เนี่ย
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    ส่วนใหญ่น้องส่งมาให้จะส่งที่ทำการไปรษณีย์ของเค้า เพราะถ้าเป็น fdex หรือ dhl จะโดนภาษีแน่ๆ โดญเฉพาะสินค้าฟุ่มเฟือย แต่ถ้าเป็นลงทะเบียนด่วนพิเศษเฉยๆ ก้อจะไม่ค่อยโดนค่ะ แต่ที่บ้าน น้องส่งของมาให้เรื่อยๆ จนเดี้ยวนี้ไม่ว่าเป็นอะไรก้อจะโดนแกะตรวจเสมอ จากทางกรมศุลบ้านเรา แต่พักหลังมีแต่ของเล็กๆน้อยๆ เลยยังไม่โดนเรียกภาษีค่ะ

0/5
    เราเคยให้พี่สามส่งกลับมาเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นรู้สึกจะ 2 เครื่องอ่ะค่ะ โดนแบบไม่ต้องสงสัยค่ะ แต่จำไม่ได้ค่ะ ว่าเท่าไหร่ แต่หนักอยู่เหมือนกัน หลักพันหน่ะค่ะ พี่เราส่ง usps ตลอดเลยค่ะ

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    จะมาบอกเหมือนกันค่ะว่าโดนแน่นอน ตอนนี้ปณ.ไทยเค้าปั๊ด-ตะ-นาแล้ว สมัยก่อนอาจมีเปิดถุง เปิดกล่องเช๊คดูข้างใน แต่เดี๋ยวนี้ใช้เครื่องสแกนเข้ามาช่วย พวกอิเล๊คโทรนิค โทรศัพท์ ตรวจเจอกันง่ายมากนะคะ ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ฝากคนรู้จักถือเข้ามาให้จะดีที่สุดนะจ้ะ ส่วนภาษี คิด 40% ของราคาของที่เรา declare หน้ากล่อง (จากเวปของกรมศุลกากร) แต่ไม่สามารถคาดเดาได้อย่างนี้ทุกครั้ง บางทีกล่องเหมือนกัน น้ำหนักเท่ากัน declare value เท่ากัน ส่งไปต่างอาทิตย์กัน ยังโดนไม่เท่ากันเลยค่ะ

0/5
    จะบอกว่า ถ้าบ้านไหนเคยโดนแล้ว จะโดนตรวจทุกครั้งที่ส่งค่ะ
    ถ้ายังไม่เคย ก็มีโอกาส แต่อย่างที่บอก แนะนำว่าส่งออฟฟิส จะเสี่ยงน้อยกว่าส่งบ้านค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

PaNgiE is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาได้ไอเดียของคุณ cocoa ที่บอกให้ส่งไปที่บริษัทแทน เด๋วจะลองใช้ดู ขอบคุณค่ะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Cool มุโกะ

คุณ Cocoa ไอเดียแจ่มครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

rehab's Avatar
    rehab is offline Trusted Member
    0/5

Wink confirm

ขอยับยั้งไว้เลยค่ะ
    ไม่เวิร์คแน่นอนค่ะ ขอบอกว่าโดนชัวร์ ไม่ได้ตัดกำลังใจนะคะ
    เรามีประสบการณ์โดยตรงและโดยอ้อม
    แล้วตอนนี้ทางไทยเคร่งครัดขึ้น200%ค่ะ เมื่อก่อนรอดยากอยู่แล้ว ตอนนี้เรียกได้ว่าทุกชิ้นต้องผ่านตา
    แต่ก้อเข้าใจนะคะว่าแฟนคงอยากให้ของขวัญวันเกิด มันมีความสำคัญทางใจ เรื่องเงินคงไม่มีผล แต่ตอนนี้เศรฐกิจมันยังไม่ค่อยดี ก้อเลยยังไม่อยากให้เสียเงินกะค่าปรับอ่ะค่ะ
    Soooooo Happy

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook