อยากจะถามเพื่อนๆหน่อยค่ะว่า ถ้าจะซื้อ iphone จะซื้อที่ไหนดีค่ะ

พอดีว่าจะไปเรียนซัมเมอร์ที่นิวซีแลนด์อ่ะค่ะ ระหว่างซื้อที่เมืองไทย กับไปซื้อที่นิวซีแลนด์อันไหนจะดี

กว่ากันค่ะ เพราะว่าเครื่องที่เมืองไทยกับนิวซีแลนด์เป็นเครื่องที่ unlocked แล้วเหมือนกันค่ะ

ติดอยู่ตรงที่ว่าไม่แน่ใจว่าถ้าเครื่องที่ซื้อจากนืวซีแลนด์เวลามีปัญหาจะเข้าศูนย์ที่เมืองไทยได้รึป่าว

แล้วอัพเดตเวอร์ชั่นได้เหมือนเมืองไทยมั้ย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ