Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ช่วยแนะนำรีสอร์ทเกาะกูดหน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ช่วยแนะนำรีสอร์ทเกาะกูดหน่อยค่ะ

รบกวนแนะนำรีสอร์ทหน่อยนะคะ เอาที่เพื่อนๆเคยไปพักที่คิดว่าดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

0/5

Smile ที่พักเกาะกูด

เคยไปพักที่ Shantaa Resorts มาอ่ะค่ะ ห้องพักกะบริการดีมากค่ะ อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ คือทางรีสอร์ทเค้าเตรียมไว้ให้ตลอดเลยทุกมื้อ เติมได้ไม่อั้นค่ะ บรรยากาศก็ดีค่ะ วิวสวยแต่ว่าไม่ได้เล่นน้ำหน้าหาดเพราะมีหินอ่ะค่ะ เลยไปดำน้ำตามเกาะอื่นแทน
    ที่พักอื่นที่เห็นหลายๆคนพูดถึงกันในเว็บก็มี Captain Hook & Peter Pan resorts ค่ะ เข้าไปอ่านรีวิวคนที่เคยพักเค้าบอกว่าดีเหมือนกันค่ะ หน้ารีสอร์ทก็เล่นน้ำได้ด้วย ไว้เดี๋ยวพีเอ็มที่มีคนโพสต์ไว้ในเว็บอื่นไปให้อ่ะนะคะ เคยเซพเก็บไว้ในคอม ต้องหาก่อนจ้ะ
    ที่อยากไปพักคราวหน้าถ้าจะไปคือของ Evason เพิ่งเปิดใหม่เลย ตอนที่เราไปยังไม่เปิด เห็นลงตามหนังสือว่าเปิดแล้ว ก็น่าไปเหมือนกันนะ ท่าจะโรแมนติกดี ^_^
    Shopping is a good mood therapy

Rita's Avatar
    Rita is offline Trusted Member
    0/5
    เคยพักที่ Captain Hook ค่ะ ทุกอย่างดีมาก ทั้งสถานที่ พนักงาน
    ที่พัก อาหาร วิว ฯลฯ

ตอนที่เราไปพักน่าจะเป็นปีสุดท้ายก่อนปรับปรุงให้หรู และแพงขึ้น (มาก) กว่าเดิม

ตอนนั้นพัก VIP ห้องแอร์ ราคาหัวละ 5500++ บาท ต่อ 3 วัน 2 คืน เป็นราคาแพงสุดตอนนั้น

แต่ตอนนี้ ราคานี้กลายเป็นราคาต่ำสุดของที่นั่นแล้ว

อยากไปพักอีก แต่แพงเกิน คาดว่าหนหน้าไปคงเลือกที่อื่นค่ะ
    เพราะสระว่ายน้ำที่มีเพิ่มขึ้นมา ไม่มีความจำเป็นเลย
    สำหรับคนที่เลือกไปพักเกาะกูด ติดทะเลใส สะอาดสวย ทรายก็ขาวละเอียดน่ะค่ะ
    Travelling --- Shopping --- Eating --- Reading --- Cooking
    is
    MY LIFE , MY RITA

0/5

เกาะกูด

แนะนำ Captain Hook เหมือนกันค่ะ
    เพื่อนที่ทำงานไปกันหลายคู่เลยค่ะ
    เห็นว่าซื้อแบบเป็นแพคเกจจะรวมอาหาร ห้องพัก + Activity
    ราคาประมาณ 7000-8000 ต่อคน นะคะ ไม่แน่ใจ ลองดูนะคะ ^^

แต่แนะนำ ไม่เหมาะสำหรับคนDiet ค่า เพื่อนบอกว่า มีอาหารกินทั้งวันเลย -_-"
    ..................

ทุกข์เพราะคิด หยุดคิด หยุดทุกข์
    ..................

0/5
    ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

Comments from Facebook