Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: TM,,,,origins,clarin v-shape,ipsa,hera,givenchy,น้ำหอม dkny,hanyul,innisfree,,,,,,,, แท้ๆๆ ถูกๆๆ

amadeous is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Red face TM,,,,origins,clarin v-shape,ipsa,hera,givenchy,น้ำหอม dkny,hanyul,innisfree,,,,,,,, แท้ๆๆ ถูกๆๆ

ขอคนที่ถามได้ตอบได้ค่ะ สอบถามได้คะ
    cf no cc นะค่ะ ขอคนรับผิดชอบนะคะ เจอมาจองแล้วหายบ่อยมากคะ ขอ BL คะ
    มีไทยพานิชย์กับกสิกรในกรุงเทพค่ะ
    งดต่อรองนะค่ะ ค่าส่งสามสิบบาทคะ

ติดต่อ cmalinee@rocketmail.com or line: Gitotor

DKNY Sweet Delicious Pink Macaron (Limited Edition)/ ขนาด 50 ml. - ราคา 2,400 บาท
    ความรู้สึกเบิกบานของหญิงสาวแรกรุ่น! นี่คือกลิ่นขนมหวานแสนอร่อยที่มีความหอมของครีมเป็นกลิ่นฐาน แล้ววางซ้อนด้วยกลิ่นดอกไม้อันบอบบาง ชวนให้ลิ้มลองแม้เพียงได้กลิ่น เริ่มต้นที่กลิ่นหอมจากการผสมผสานของเน็กทารีน (Nectarine) และกัมคว็อท (Kumquat) เจือกลิ่นทับทิม (Pomegranate) เคลือบด้วยมาร์ซิแพนรสกุหลาบ (Rose Marzipan) แต่งกลิ่นให้น่าสนใจยิ่งขึ้นด้วยกลิ่นไม้หอม (Rich Woods) และถั่วทองก้า (Tonka Beans) ผสมผสานกลิ่นหอมอ่อนอ่อนของแอมเบอร์ (Ambers) โรยหน้าด้วยกลีบดอกไม้หอมหวล (Flower Petals) ที่ให้ความรู้สึกถึงสีชมพูอันนุ่มนวลอ่อนหวาน

ของแท้ มือหนึ่ง 100%
    --------------1700 b

โลชั่นเช็ดทาความสะอาดผิวหน้าเนื้อน้ำนม สีขาวขุ่น ชิ้นนี้ แตกต่างจากโลชั่นเช็ดหน้าทั่วๆ ไป เพราะนอกจากจะทาความสะอาดผิว / ปรับสภาพผิว / เตรียมความพร้อมให้ผิวก่อนการบำรุงขั้นต่อไปแล้ว ยังที่ทำหน้าที่เป็นมอยส์เจอร์ไรเซอร์ ให้ความชุ่มชื่น นุ่มนวล เรียบเนียนแก่ผิวหน้าด้วย

*เป็นผลิตภัณฑ์ในกลุ่มที่ชอบมากค่ะ เพราะเช็ดทำความสะอาดผิวหน้าได้อย่างนุ่มนวล เช็ดด้วยสำลีจะเห็นว่าสามารถเคลียร์เดดเซลล์ที่ยังหลงเหลือจากการทาความสะอาดในขั้นตอนแรกได้ดี ผิวหลังใช้กระจ่าง

- เทใส่สำลีเช็ดหลังจากทาความสะอาดผิวหน้าด้วยโฟมล้างหน้า แล้วเช็ดทำความสะอาดผิวหน้า
    - สามารถเทใส่ฝ่ามือ ทาเบาๆ ที่ผิว หรือจะตบผิวเบาๆ เป็นการบารุงผิวให้ชุ่มชื่นเพิ่มเติมด้วยค่ะ

ผลิตภัณฑ์ตัวนี้เคลมส่วนประกอบเด่นๆ ด้วย : Anogeissus / ดอกมะลิ / คาเฟอีน / ใบว่านหางจระเข้

เหลือเยอะตามรุปเลยค่ะ เปิดใช้ธันวาค่ะ
    ส่งต่อเบาๆจากช้อปไทยค่ะ. ซื้อมา 1650 บาท ขนาด 150ml
    -------------480 b

Mega-Mushroom skin relief soothing face cream ขนาด 50ml ปกติ 3,500 บาท เป้นครีมที่โด่งดัง เพื่อให้ผิวเเข็งเเรงคะ เพื่อการรักษาและบำรุงอย่างเข้มข้นและตรงจุด face cream สูตรพัฒนาใหม่ เข้าปลอมประโลมอาการต่างๆของผิว พร้อมส่วนผสมใหม่ที่เข้าต่อกรกับปัญหาริ้วรอย เพิ่ม anti-Aging benefits เข้าไปอีกเพียบค่ะเพิ่งซื้อคะ ใช้ไปนิดหน่อย ซื้อไม่นาน เดือนกันยาคะ พอดีไลน์ตัวใหม่ออกเลยหันไปใช้ไลน์ plant คะ ซื้อมาจากเซ้นทรัลคะ 3500 b เหลือเยอะตามรุปเลยคะ --------------sold

Innisfree Green Tea Seed Serum เซรั่มบำรุงผิวผสมสารอันทรงคุณค่าจากเมล็ดชาเขียวคุณภาพเยี่ยม รวมรวบพลังจากผื่นดินอันบริสุทธิ์ทั้ง4ฤดูกาล เพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นอย่างล้ำลึกให้กับผิว ช่วยให้ผิวเนียนเรียบ เปล่งปลั่งสดใส ให้ทุกสัมผัสที่อ่อนโยน และให้ความรู้สึกที่สดชื่น ผ่อนคลายเซรัมให้ความชุมชื้น ทะนุถนอมผิว สกัดจาก organic ในชาเขียวที่ปลูกท่ามกลางธรรมชาติบนเกาะเชจู ช่วยเติมน้ำหล่อเลี้ยงให้ผิว เรียบเนียนสดชื่นไม่แห้งกร้าน อุ้มน้ำถึงขีดสุด ใช้ได้แม้ผิวมัน
    ประโยชน์ของชาเขียว \"ผิวสวย\"ชาเขียวประกอบด้วยสารต้านอนุมูลอิสระ (อนุมูลอิสระเป็นสาเหตุหลักของเซลล์เสื่อมสภาพก่อนวัย) ชาเขียวโดดเด่นด้านสารต้านอนุมูลอิสระยิ่งกว่าชาจีน จากการศึกษาพบว่า ปริมาณสารต้านอนุมูลอิสระในกระแสเลือดเพิ่มขึ้น 50 เปอร์เซ็นต์ภายใน 30 นาทีหลังจากดื่มชาจีนอุ่นๆ และสารต้านอนุมูลอิสระเหล่านี้จะยิ่งคงประสิทธิภาพไปอีก 50 นาทีก่อนจะเข้าสู่ระดับปกติ จึงเริ่มมีการแนะนำให้ดื่มชาเพื่อหวังผลด้านชะลอภาวะแก่ก่อนวัยของเซลล์ในร่างกายและใช้เป็นส่วนผสมในผลิตภัณฑ์บำรุงเพื่อหวังผลด้านสลายอนุมูลอิสระ คุณเองก็สามารถนำชามาช่วยดูแลผิว
    ของแท้แน่นอนค่ะ จากinnifree world
    ขนาด 80 ml เหลือตามรุปค่ะ น่าจะคึ่วนึงค่ะ
    ผลิตเมื่อ 02/12/2014 ค่ะ สำหรับคนอยากลองค่ะ
    เราปลื้มตัวอื่นแทนตัวนี้เลยไม่ค่อยได้ใช้คะ
    ------sold

การบำรุงผิวก่อนนอน เป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดที่ผลิตภัณฑ์สามารถซึมเข้าสู่ผิวหนังตามวงจรหรือนาฬิกาชีวิตของร่างกายได้ดีที่สุดนะคะ
    มอบความชุ่มชื้นยามค่ำคืนให้แก่ผิวอย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
    การทำงานของผิวจะลดลงอย่างเห็นได้ชัดในเวลากลางคืน ดังนั้นโอกาสทองของการที่เราจะส่งสารอาหารจากบำรุงผิวที่เราใช้อยู่ก็มาถึงในเวลานี้แหล่ะจร้า
    ผิวหน้าเราเจอมลภาวะมาทั้งวัน แน่นอนว่าจะต้องอ่อนล้า โรยลาเป็นธรรมดา ดังนั้นครีมที่จะเอาอยู่ได้ จะต้องมีความเข้มข้นสูง และอุดมไปด้วยสารอาหารที่เหมาะกับผิวนะ...คะ จะได้ไปช่วยซ่อมแซมผิวเรา
    Hanyul Seo Ri Tae Firming Sleeping Pack
    sleeping mask ในเครือของ AMOREPACIFIC บริษัทยักษ์ใหญ่ เจ้าของผู้ผลิต Water Sleeping Pack_EX มาส์กที่โด่งดังเลื่องชื่อนั่นเอง
    มาส์กตัวนี้ มุ่งเน้นในเรื่องของการต่อต้านริ้วรอยและเพิ่มความยืดหยุ่นให้กับผิวเป็นหลัก อุดมไปด้วยสารบำรุงผิวที่อัดแน่น และผ่านวิจัยมาโดยเฉพาะสำหรับสาว 30++
    ที่เริ่มมีริ้วรอยหรือเซลล์ผิวเริ่มโรยลา ตัวนี้จะช่วยไปเสริมสร้างให้ชั้นผิวของเราแข็งแรงขึ้น พร้อมมอบความชุ่มชื้นขณะนอนหลับ ให้ผิวแลดูเปล่งปลั่ง มีน้ำมีนวล กระจ่างใสมากขึ้น
    ของแท้และใหม่ผลิต 06/08/2014
    ----------820 b ขนาด 80 ml

Origins Plantscription™ Powerful lifting cream
    (ขนาดปกติ 50 มล. ราคา 3,400 บาท)

ครีมช่วยกระชับและลดเลือนริ้วรอย อุดมด้วยสารสกัดจากธรรมชาติที่เสริมประสิทธิภาพในการมอบผิวที่ดูกระชับ คลายข้อกังวลจากปัญหาผิวหย่อนคล้อย ช่วยให้ผิวแลดูกระชับเรียบเนียน และเติมความชุ่มชื่นสู่ผิวให้ดูเอิบอิ่ม พร้อมรับมือกับ 4 สัญญาณปัญหาผิว ช่วยลดเลือนริ้วรอย ร่องลึก รอยเหี่ยวย่นแลดูจางลง ผิวดูกระชับ เรียบเนียนขึ้น นอกจากนี้ยังมอบผิวที่ดูเอิบอิ่ม ให้กับหน้ารูปหัวใจ ช่วยให้ผิวดูสดใส เปล่งประกายแลดูอ่อนเยาว์ยาวนาน

เพิ่งซื้อมาจากเคาน์เตอร์คะ แท้ใหม่คะ ไม่มีกล่องคะ
    เแยกจากเซตตัวขายคะ -----------------2200 b

Innisfree No Sebum Mineral Powder ( 6,000 won )แป้งฝุ่นสารสกัดจากแร่ธาตุธรรมชาติ เนื้อสีขาวละเอียด บางเบา ไม่อุดตัน เหมาะกับผิวมัน ผิวเป็นสิว -
    ----220 b

อายแชโดว์ ipsa สองสีน่ารักคะ ฟ้าหม่นๆ กับไฮไลท์คะ ของแท้แน่นอนคะ
    เหลือเยอะคะ ไม่ค่อยพร่องคะ ------200

Plantscription™ Anti-aging serum

ขนาดทดลอง 15ml

เซ รั่มที่ขายดีอันดับ 1 ของออริจินส์ที่พิสูจน์แล้วถึงผลลัพธ์ผิวที่ดูเนียนเรียบขึ้นด้วยพลัง ธรรมชาติจาก สารสกัดของเปลือกต้น Anogeissus

ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว ใหม่ล่าสุดจากออริจินส์ ที่เต็มเปี่ยมไปด้วยประสิทธิภาพในการฟื้นบำรุงผิว ตรงเข้าดูแลทุกความกังวลเรื่องริ้วรอย ให้คุณสัมผัสได้ถึงผิวที่ดูกระชับ อ่อนเยาว์เรียบเนียนขึ้น

ภายใน 4 สัปดาห์ ริ้วรอยลึก ผิวที่ขาดความกระชับกลับเนียนเรียบขึ้นอย่างแตดต่างเมื่อใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่อง

เส้น ริ้ว รอยเหี่ยวย่น ความกระชับ การยกตัวของผิว ความกระจ่างใส ความเปล่งประกาย ความเนียนเรียบ ความสม่ำเสมอของสีผิว จุดด่างดำ รอยแดง และขนาดรูขุมขน ผลลัพธ์คือ 88% ของกลุ่มผู้ทดลองสัมผัสได้ถึงริ้วรอยลดเลือนลงอย่างเห็นได้ชัด และไม่เกิดผลข้างเคียง

----------sold

Givenchy powder blush ของแท้แน่นอนค่ะ

ใช้ไปไม่เยอะ สี Timid rose 01 ไล่โทนสีชมพุน่ารักค่ะ ขนาด 6 g เป้นแบบ refill นะค่ะ เหลือตามรุปเลยค่ะ ชอบใช้บลัชครีมมากก่าค่ะ

--------250 b

HERA cleansing foam 50 ml
    โฟมล้างหน้า ช่วยทำความสะอาดผิวหน้าอย่างอ่อนโยน เก็บกักความชุมชื้น ฟองหนานุ่ม ให้ ความรู้สึกผ่อนคลาย สดชื่น ให้ผิวหน้าสะอาด ฟองหนานุ่มค่ะ

ของแท้แน่นอนค่ะ
    แบรนด์ไฮเอนจากค่าย amore pacific ค่ะเครือเดียวกับ
    Sulwhasoo ,laneige ,innifree , étude ,,etc

-----200 b

Clarins Shaping Facial Lift Serum

เซรั่มช่วยยกกระชับผิวให้รูปหน้าเป็น V shape
    ปริมาณ 5ml. มูลค่า 279บ. (ขนาดปกติ 50ml. 2790บ.)

สุดยอดเซรั่มที่เป็นอันดับ 1 ของเอเชีย ที่ช่วยให้ผู้หญิงมีใบหน้าที่ดูเรียวกระชับสวยได้รูป (V-shaped Contours)
    ด้วย การใช้เทคโนโลยีที่ล้ำหน้าในการสลายไขมัน ขจัดของเหลวส่วนเกินใต้ผิวหนัง ซึ่งเป็นต้นเหตุของใบหน้าที่ดูบวมคล้อย ไม่ได้รูป สามารถพิสูจน์ผลมหัศจรรย์แห่งใบหน้าได้รูปสวยทุกมุมมองภายใน 4 สัปดาห์

วิธี ใช้ : ใช้ Clarins Shaping Facial Lift ได้ทั้งตอนเช้าและเย็น หลังจากการล้างทำความสะอาดผิวหน้า โดยใช้ก่อนผลิตภัณฑ์บำรุงผิวอื่นๆที่ใช้อยู่เป็นประจำ และเพื่อให้เกิดประสิทธิภาพสูงสุดควรใช้ Shaping Facial Lift ร่วมกับท่านวดด้วยตัวเอง เพื่อใบหน้าที่ได้รูป ลงตัวทุกสัดส่วนในทุกมุมมอง

มี 3 อัน อันละ 100 ค่ะ-----------sold

Innisfree Jeju Volcanic Pore Toner 250ml โทนเนอร์จากแร่เถ้าถ่านภูเขาไฟเชจู เช็ดทำควาสะอาดสิ่งสกปรกและความมันส่วนเกินที่ซ่อนอยู่ลึกอยู่ในชั้นผิว ผิวสะอาดใสถึงรูขุมขน เพื่อผิวเนียนสะอาดเนียนใส
    วิธีใช้ หลังล้างหน้า ใช้โทนเนอร์หยดลงบนสำลี แล้วเช็ดให้ทั่วใบหน้า เพื่อเปิดรูขุมขน เตรียมผิวสู่ขั้นตอนการบำรุงต่อไป
    -----------------600 b

thanks sbn
    Last edited by amadeous; 04-30-2015 at 01:36 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->