Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: มีมั้ยคะ? ผู้หญิงที่ชอบดูแลผิวเองแบบไม่ง้อหมอ(ทำหน้า)

Warning Points:
    0/5

มีมั้ยคะ? ผู้หญิงที่ชอบดูแลผิวเองแบบไม่ง้อหมอ(ทำหน้า)

เราเคยหาหมอค่ะ แต่รู้สึกว่าเสียเวลาและเสียเงินบ่อยมาก ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาดูแลหน้าเอง ใส่ใจเรื่องพวกสกินแคร์มากขึ้น แต่ก็ดูเหมือนว่า ทำเองจะไม่ได้ดีเท่าหมอทำ (ก็แน่ล่ะ หมอมีเครื่องมือดีๆกว่าเราเยอะเลย) จนตอนนี้ก็แอบลังเลว่าจะยอมกลับไปหาหมอที่คลีนิคดีมั้ย แต่ก็อยากทราบเหมือนกันค่ะว่า ถ้าเราเลือกจะไม่ไปหาหมอ (เพราะใจหนึ่งมันก็ยังแบบมันเสียเวลามากเลยไปหาหมอแต่ละครั้งไหนจะรอคิวรอคน บลาๆ) มีวิธีไหนแนะนำเราเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการดูแลหน้าให้แบบใสเหมือนไปทำคลีนิคบ้างคะ?

ป.ล. สกินแคร์ที่ใช้เรามีของเอสเคทูค่ะ เป็นน้ำตบกับครีมทาหน้า มีน้ำตบซีเอ ชวาซู แล้วก็มีมาส์กหน้าเองบ้าง ซึ่งตัวมาส์กอันนี้เราไม่ได้ใช้ยี่ห้อเดียวใช้ไปเรื่อยๆเพราะ หน้าไม่ค่อยแพ้ ประมาณนี้ค่ะ

0/5

Re: มีมั้ยคะ? ผู้หญิงที่ชอบดูแลผิวเองแบบไม่ง้อหมอ(ทำหน้า)

เราค่ะ ดูแลเอง ทาครีมเอง แต่ก็ไม่ดีเท่าหมอทำหรอก ว่าจะหาซื้อพวกเครื่อง ipl มาทำหน้าเพิ่มเติมอยู่เหมือนกัน

0/5

Re: มีมั้ยคะ? ผู้หญิงที่ชอบดูแลผิวเองแบบไม่ง้อหมอ(ทำหน้า)

เมื่อก่อนเคยหาหมอ แต่เลิกแล้ว มันก็รักษาไปเรื่อยๆอ่ะ ไม่หายสักที นี่เลยหยุดไปหา ซื้อพวกครีมมาใช้เอง มี SKII เอสเต้ พวกเซรั่มไรพวกนี้อ่ะ ส่วนที่ทำเพิ่มเติมก็เล็งอยู่ว่าจะซื้อ เครื่อง IPL ของ Envi มาใช้ เพราะเพื่อนนี่ใช้อยู่ ผิวเนียน หน้าใสขึ้นมากเลยอ่ะ

0/5

ลองซื้อเครื่อง IPL มาหน้าดูค่ะ เพราะเราเคยไปทำที่คลีนิคหมอแล้วติดใจ เลยซื้อมาทำเอง ของ Envi 36000 ผ่อนได้ นี่เพิ่งใช้ไปสี่ห้าครั้งเห็นชัดเลยว่า รูขุมขนกระชับลงมากจริงๆ

0/5

นี่ซื้อมาคุ้มมาก ทำหน้าได้แล้วยังมีหัวเปลี่ยนเอาไว้เลเซอร์ขนอีกด้วย ฮ่าๆๆ แต่ผิวเรียบเนียน อันนี้จริง ชอบมาก

Comments from Facebook