เรามีอาการก่อนมีประจำเดือนนานมาก ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ รวมกับเป็นประจำเดือนอีกเกือบๆ 7 วัน เท่ากับใน 1 เดือน มี 1 อาทิตย์ค่ะที่เราจะใช้ชีวิตสบายๆ ที่เหลือคือพัง พังมากกกกก อาการของเราจะมีตั้งแต่ ปวดบ่า ปวดหลัง หิวง่าย หิวบ่อย อารมณ์หงุดหงิดง่ายมากๆๆๆ มีปวดท้องแบบมดลูกจะหลุด ไม่นับอาการท้องอืดที่เป็นช่วงประจำเดือนใกล้ๆจะมา แบบล้า อยากหาวิธีบรรเทาอาการพวกนี้ได้ค่ะ แบบย่นระยะเวลาในการเป็นลงมาหน่อย ใครพอจะมีวิธีไหนที่ทำแล้วเวิร์คมาบอกกันได้บ้างคะ