Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 137

Thread: ร่วมอาลัยต่อความเสียสละ ของ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ที่ทำหน้าที่ดูแลพวกเราบนแผ่นดินเดียวกัน

Hybrid View

Warning Points:
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัยด้วยค่ะ

valentino is offline Banned
    Blog Entries
    2
    0/5
    ขอยกย่องวีรบุรุษที่แท้จริง พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา
    ขอร่วมไว้อาลัยต่อการสูญเสียบุคคลที่มีคุณค่าและเสียสละต่อแผ่นดินไทย
    เป็นกำลังใจแด่ครอบครัว

ด้วยความเคารพจากใจ

0/5
    ขอร่วมไว้อาลัยด้วยค่ะ รู้สึกสะเทือนใจมากกับเรื่องนี้ค่ะ
    และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของท่านด้วยค่ะ

sweetcherry is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมไว้อาลัยด้วยคนค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ขอร่วมไว้อาลัย หลับให้สบายนะคะ

Moondew's Avatar
    Moondew is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมไว้อาลัยต่อการสูญเสียท่าน ผกก.มือปราบผู้กล้าหาญ
    และขอเป็นกำลังใจให้ภรรยา ลูก พี่น้องชาวใต้รวมถึงผู้ใต้บังคับบัญชาของท่านด้วยค่ะ

>>>
    เราได้อ่านบทสัมภาษณ์ลูกชายท่านผกก. ที่พูดถึงตอนท่านผกก.ทะเลาะกับภรรยา เรื่องที่ทำไมต้องกลับมาที่บันนังสตาอีก
    เราถึงกับน้ำตาร่วง อยากให้หลาย ๆ คนได้อ่านบทความนี้ค่ะ

ส.ต.ท.โรจนินท์ (ลูกชาย)สะท้อนความรู้สึกก่อนจะเล่าต่อว่า ครั้งหนึ่งเขาเคยเห็นพ่อกับแม่ทะเลาะกัน แม่ถามว่าทำไมต้องกลับมาที่บันนังสตาอีก พ่อบอกกับแม่ว่า...
    "เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดินจนกว่าชีวิตจะดับดิ้น เพราะเราคือข้าราชการของแผ่นดิน สวมเครื่องแบบพระราชทาน
    มีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข เราต้องดูแลประชาชนคนไทยของท่านให้มีความสุข แม้ลำบากอันตรายเพียงไหนก็ต้องยอม...พอพ่อพูดคำนี้แม่ไม่เถียงเลยสักคำ
    ผมยังจำคำพูดของพ่อได้ตลอด จนตัดสินใจสมัครเป็นตำรวจ ตชด."
    >>>
    บทสัมภาษณ์ฉบับเต็ม

ขอให้ท่านหลับให้สบายนะคะ

didadi@sbn.com's Avatar
    didadi@sbn.com is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของทหารกล้าท่านนี้ด้วยค่ะ

ขอบคุณที่ดูแลแผ่นดินไทยด้วยชีวิตค่ะ ขอให้ท่านจากไปอย่างสงบนะคะ

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยคนค่ะ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ขอร่วมไว้อาลัยด้วยค่ะ และขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง กับครอบครัวของท่านผู้ล่วงลับค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    RIP ค่ะ ร่วมไว้อาลัยอีกคน

คนดีดี ไมต้องจากโลกนี้ไปเร็วจังเนอะ....คน.....สิ....เฮ้อ....

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

lalabye is offline Trusted Member
    0/5
    ในฐานะคนในพื้นที่
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งค่ะ

RIP นะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook