ไม่ใช่สินค้าแบรนด์เนม แต่เป็นที่ต้องการมากๆของคนส่วนใหญ่
ที่ผมเอามากล่าวให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆฟัง...อยากให้รู้ ก่อนที่จะขายออกไปในราคาแค่ทองคํา(ตามน้ำหนัก)

เหรียญที่จะกล่าวถึง...คือเหรียญหลวงปู่ทวดเนื้อทองคํา สร้างเมื่อปี 2508 เนื้อทองคําทําออกมาเพียง 200 เหรียญ....ก็ดูเป็นเหรียญพระทั่วๆไป..แต่ทําไมถึงแพง...

สาเหตุเพราะ พวกนายตํารวจ นายทหาร ข้าราชการ ต้องการเลื่อนขั้นให้ใหญ่โตขึ้น จึงเสาะหากัน จะสู้ราคาเท่าไหร่ก็ยอม และคนที่ได้ หรือ มีเก็บไว้...ส่วนมากจะได้ตามความต้องการ จึงเป็นที่มาของ...

เหรียญหลวงปู่ทวด รุ่นเลื่อนสมณะศักดิ์ ปี 2508.

มาดูรูปกันเลยครับ....เผื่อผู้ที่ไม่รู้ หรือมีไว้ แต่ เห็นเป็นแค่ทองคําธรรมดา.

ด้านหน้าเหรียญหลวงปู่...(พระองค์นี้ของผมเอง)

ด้านหลังเหรียญ.....

จําไว้ให้แม่นนะครับ....เหรียญด้านหลังจะเขียนว่า...

เลื่อนสมณะศักดิ์ 2508.....

เค้าเล่นกันกว่า 1 ล้านบาทนะครับ.....อย่าขายผิดราคา ว่าแค่ทองคํา หมื่นกว่าบาท.....

ที่ผมเอามาบอกกล่าว....คงไม่ผิดกฎของเวป นะครับ....แค่อยากเอามาบอกกล่าวให้ ท่านๆ ที่มีไว้ แต่ ไม่รู้ เท่านั้นเอง.

แล้วจะนําเสนออีก ... เรื่องดีๆ อยากชี้แนะ.