Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ด่วนๆๆค่ะ ถูกมากๆ เครื่องสำอางค์ Clinique ,k anebo , NYX , Paula's select , TBS, Revlon. . etc!!

Warning Points:
    0/5

ด่วนๆๆค่ะ ถูกมากๆ เครื่องสำอางค์ Clinique ,k anebo , NYX , Paula's select , TBS, Revlon. . etc!!

[QUOTE=vanila lala;1064154245]กติกานะคะ
    -งดต่อราคาแบบโหดๆนะคะ เพราะขายราคาไม่แพงแล้วค่ะ
    -ค่าส่งแบบลงทะเทียน 15 บาทค่ะ
    -ซื้อสินค้า 4ชิ้นขึ้นไปส่งฟรีค่ะ
    -ขอให้ตัดสินใจดีๆก่อน cf ค่ะ จะได้ไม่มา cc กันทีหลัง
    -โอนเงินภายใน 1 วันค่ะ ถ้าเกินจะให้สิทธิ์คนอื่นค่ะ
    - เเม่ค้ามีแต่ Kbank นะคะ
    -รับ cf ทางอีเมลล์ก่อน แล้วถึงมา cf ในกระทู้นะคะ

เครื่องสำอางค์ทุกชิ้นเป็นของเเท้นะคะ
    ยังใหม่และยังไม่หมดอายุเเน่นอนค่ะ
    ไม่ต้องกังวลนะจ๊ะ

เมลล์ vanillacupcake22@gmail.com ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

gel liner coffret d'or full keep gel liner # PK-03
    สีสวย หวานและวิ้งมากค่ะ เขียนง่าย โดยเฉพาะใช้กับแปรงที่มาคู่กัน
    ติดทนทั้งวัน ไม่เลอะ ซื้อมาไม่ถึงเดือน ใช้ไปสามครั้งค่ะ มีกล่องและ
    พู่กันนะคะ ซื้อมา 850 ของส่งต่อ 370บาทค่ะ

Photo Perfect Powder Duo แป้งฝุ่นและแป้งพัฟปรับสีผิวจาก Estee Lauder (8 g. + 5 g.)
    Beautiful Bride Makeup collection
    นวัตกรรมใหม่ล่าสุดจาก Estee Lauder ที่รวมทั้งแป้งพัฟและแป้งฝุ่นไว้ใน package เดียวกัน เพื่อการแต่งหน้าที่สวยไม่มีที่ติในวันสำคัญของคุณ เช่นวันหมั้น วันแต่งงาน รับปริญญา ฯลฯ

ใช้แป้งฝุ่นทาหลังลงรองพื้นเพื่อแก้ไขจุดบกพร่องต่าง ๆ บนใบหน้า เช่น รอยแดงจากสิว หรือไหม้แดด รอยหมองคล้ำใต้ตา หรือแผลเป็นต่าง ๆ เพื่อให้คุณถ่ายรูปออกมาได้สวยไร้ที่ติ ไม่ขาวเว่อร์

ด้านบนเป็นแป้งพัฟที่สามารถแยกออกจากตลับแป้งฝุ่นด้านล่างได้ สำหรับพกใส่กระเป๋าเพื่อการแต่งเติมระหว่างวัน

สีแป้งพัฟและแป้งฝุ่นเป็นสีเดียวกัน ในชุดจะมีแปรงและพัฟอันเล็ก ๆ มาให้ด้วยนะคะ

ใช้ได้กับทุกสีผิวค่ะ ใช้ไปสามครั้ง ยังเหลืออยุ่เต็มๆค่ะ ซื้อมา 1300b ขอส่งต่อ 630 บาทค่ะ

clinique all about eyes conceler เบอร์ 04 medium petal ขนาด 10 ml ขนาดปกติ
    คอนซีลเลอร์สูตรครีมเหลวที่ช่วยลด และปกปิดรอยคล้ำ และรอยบวมรอบดวงตา
    ช่วยปกปิดรอยคล้ำใต้ตา ได้ยาวนาน ด้วยส่วนผสมที่มีคุณสมบัติในการปรับสีผิวและรอยบวมคล้ำ ลดรอยบวมใต้ตาด้วยส่วนผสมพิเศษหลากชนิดที่ช่วยลดอาการบวมน้ำ ให้ความชุ่มชื่นผิว ด้วย Glycerin ให้ผิวเก็บกักและความควบคุมความชุ่มชื่นบนชั้นผิวเมื่อใช้ผลิตภัณฑ์ ติดทนยาวนานถึง 10 ชั่วโมงและมีประสิทธิภาพกันน้ำ ด้วยส่วนผสมของ Silicone และ Flim-Foming Polymers ที่ช่วยเคลือบผิวและเพิ่มประสิทธิภาพในการยึดเกาะผิว ทำให้ติดทนนาน
    วิธีใช้ บีบเนื้อครีมเล็กน้อยบนหลักมือที่สะอาด ใช้แปรงคอนซีลเลอร์หรือปลายนิ้วเกลี่ยลงบนจุดที่ต้องการปกปิดจังหวะสั้นๆ และเบาๆ เกลี่ยให้เนียนเรียบ เพื่อผลลัพธ์ที่ดีที่สุด ควรทา All About Eye หรือ All About Eyes Rich ก่อน สามารถใช้ได้ทั้งก่อนและหลังรองพื้น หรือสามารถใช้เดี่ยวๆ ก็ได้
    ผิวขาวเหลืองถึงสองสีใช้ได้ค่ะ ไม่เคยใช้เคยบีบมาเทสสีหยดเดียวค่ะ ซื้อปลายปีที่แล้ว ซื้อมา800 ขอส่งต่อ 370 บาทค่ะ

มาสคาร่า ของ the body shop สีดำสนิท เด้งมากก ไม่เเพนด้าค่ะ ยาวและหนา
    ขนาดปกตินะคะ 10 ml ซ้อมาเดือนเดียวค่ะที่อังกฤษ ใช้ไปสองครั้งค่ะ ส่งต่อ 250 บาท

ลิปกลอส Revlon ซื้อปลายปีค่ะ ใช้ไปทีเดียวค่ะ สีสวย นู้ดๆ เนียนมากๆ
    ชื่อสี Toast toshine spf 15 ส่งต่อ 90 บาทค่ะ

Paula's select best face forward foundation
    normal to oily combination skin spf 15 ขนาด 29.5 ml
    รองพื้นที่เหมาะกันคนหน้ามัน รวมทั้งเปนสิวค่ะ เนียนมาก ไม่คล้ำระหว่างวัน
    ใช้ดีจริงๆ ซื้อมาสองเดือนจากเมกาค่ะ ใช้ไปสองครั้ง ส่งต่อ 390 ค่ะ

nyx Eyeliner Pencils ของใหม่ๆ NYX เป็นแบรนด์ลูกของยี่ห้อ Mac ค่ะ
ฉะนั้นไม่ต้องพูดถึงเรื่องคุณภาพค่ะ เม็ดสีเนียนละเอียด และเเน่นจริงๆ 
ใช้ดีมากค่ะ ขนาด 1 G.ต่อเเท่งจ้ะ ใช้ไปเเท่งละครั้ง ราคาเเท่งละ 60 b ค่ะ
    สี
-Lime green
-valvet

Lola Lip balm balm's away ลิปบางบำรุงให้ความชุ่มชื่นกับเรียวปาก เมื่อทาแล้วปากจะชุ่มเนียนค่ะ
    จะออกสีส้มโรรสนู้ดๆค่ะ หอมกลิ่นมิ้นค่ะ ใช้ไป 5-6 ครั้ง ส่งต่อ 120 ค่ะ

Clinique Clarifying Moisture Lotion 2 โลชั่นเช็ดผิวสูตรน้ำ สำหรับผิวมันบริเวณทีโซนและผิวผสม
    ( ผิวประเภทที่ 2 ) เป็นผลิตภัณฑ์ที่คิดค้นขึ้นเป็นพิเศษสำหรับผิวชาวเอเชียที่บอบบาง แพ้ง่าย มีส่วนประกอบ
    ของสารสกัดจากพืชที่ ช่วยขจัดเซลล์ผิวชั้นนอกที่เสื่อมสภาพอย่างนุ่มนวล พร้อมให้ความชุ่มชื่นผิวในทันที
    ให้ผิวสะอาด ชุ่มชื่น สบาย ของใหม่ค่ะ ขนาด 400 ml คุ้มมากๆๆๆ ราคา 790 บาท จากราคา 1300 นะคะ

เซ็ทเเปรงขนแพะเเท้ๆ 16 ด้าม พร้อมกระเป๋า ด้ามแปรงยาวเแลี่ยประมาณ 19-21 ซม ค่ะ
    ตงแปรงปัดแก้ม และแปรงอายชาโดว์ใช้ไปสองสามครั้งค่ะ ผลิตจากโรงงานที่ผลิตแปรงให้ยี่ห้อดังๆค่ะ
    คุ้มมากๆค่ะรับรองงงงง ส่งต่อ 1050 บาท

Warning Points:
    0/5

Kanebo make baseเทพมากกก 2 ซอง สี BE-C 60 b

Kanebo make baseเทพมากกก 2 ซอง สี OC-C 60 b

Revlon Lip Gloss ของใหม่ seal ทุกเเท่งค่ะ เเท่งละ 160 บาท จากราคา 350 ค่ะ
    สีลิปสวยมาก ทาแล้วเนียนสวยติดทนไม่เป็นคราบ คุณภาพ
    ดีกว่ายี่ห้อแพงๆบางยี่ห้ออีกนะคะ 
เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ
    1.Pink pursuit spf 15
    2.Racy Raspberry spf 15
    3. Pink Whisper Spf 15
    4.Coral Glow
    5.Pink pursuit spf 15
    6.Sunipped orchid
    7.Racy Raspberry spf 15
    8.Pearl plum

Revlon Lip Gloss ของใหม่ seal ทุกเเท่งค่ะ เเท่งละ 160 บาท จากราคา 350 ค่ะ
    สีลิปสวยมาก ทาแล้วเนียนสวยติดทนไม่เป็นคราบ คุณภาพ
    ดีกว่ายี่ห้อแพงๆบางยี่ห้ออีกนะคะ 
เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ
    1..Foiled spf 15 มี 4 เเท่ง
    2.Raisinglaze มี 7 เเท่ง สีนี้สีเดียวที่ขาย 140 บาทค่ะ
    3.Bronze Ablaze
    4.Toast toshine spf 15 มี 2 เเท่ง
    5.Sunsplash
    6.Nude Lustre spf 15

แท่งที่หนึ่ง
    evlon High Dimension Eyeliner/crayon made in italy สี 05 Garnet Flash ราคา 70 บาท
    ทำให้ดวงตาของคุณดูไบรท์และเด่นขึ้นมากๆ ติดทนนานไม่เลอะเเน่นอน มีสามสีนะคะ ขนาด size จริงค่ะ made in italy ด้วยค่ะ ของดีราคาประหยัด

แท่งที่สองและสามและสี่
    nyx Eyeliner Pencils ของใหม่ๆ NYX เป็นแบรนด์ลูกของยี่ห้อ Mac ค่ะ
    ฉะนั้นไม่ต้องพูดถึงเรื่องคุณภาพค่ะ เม็ดสีเนียนละเอียด และเเน่นจริงๆ
    ใช้ดีมากค่ะ
    เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ 1 G.ต่อเเท่งจ้ะ ราคาเเท่งละ 70 b ค่ะ
    -Karat
    -Emerald City
    -Moss

แท่งสุดท้ายเป็น Nyx สี Satin blue ค่ะเหลาไปสองครั้งค่ะ ขาย 40 บาท

NYX เป็นแบรนด์ลูกของยี่ห้อ Mac ค่ะ
    ใช้ดีมากค่ะ เนื้อพิกเม้นของ NYX เเทบไม่ต้องอะไรกับเนื้อพิกเม้นของ Mac
    เลยค่ะ ขวดนึงใช้ได้น่าเกือบสองปีเลยทีเดียว คุณภาพคับวด คุ้มราคามากค่ะ
    NYX Loose Pearl Eyeshadow Pigment 5 ml ต่อขวดค่ะ ใช้ได้ถึงสองปีเเน่ๆค่ะ
    นับจากแถวบนซ้ายไปขวานะคะ ของใหม่ ราคาขวดละ 70 บาท
    1.Turquoise Pearl 2.Yellow Gold Pearl 3.Walnut Pearl 4.Penny Pearl 5.Orange Pearl
    6.Lime Pearl 7.Ocean Blue Pearl 8.Fanta Pearl 9.Rust Pearl

เรียงจากอันบนมาล่างนะคะ
    -clinique soft-pressed eye shadow สี Brandied Plum 2.8 g. ไม่มีแปรงใช้ไป 2 ครั้ง ราคา 70 บาท
    -clinique soft-pressed eye shadow สี Beige plum 2.8 g. ไม่มีแปรงใช้ไป 5-6 ครั้ง ราคา 70 บาท

Tokidoki fot Smashbox Eye shadow quad ,Modella 3.6 g.
    เคยเเตะไปช่องละครั้งค่ะ 320 บาท

เซจเเปรงจากโรงงานที่ผลิตแปรงมียี่ห้อค่ะ ขนาดแปรงสูงประมาณ 14 cm เนื้อเเปรงดีมากๆ
พวกแปรงอายชาโดว์อารมณ์เดียวกับเนื้อเเปรงบอดี้ช็อป แปรงปัดแก้มก็เนื้อนุ่มดีค่ะ
เซจนี้แปรง 7 ชิ้น ขอขายที่ 300 บาทค่ะ

MMU จาก Tru Minerals USA 11 ตลับสุดค่้ม 340 บาท
    Organic & All Natural Mineral Makeup
    Tan (Caramel) Skin Tone ผิวสองสีค่ะ
    ใช้แล้วเนียนมากๆจริงๆค่ะ ผิวสวยไร้ที่ติเลยจริงๆ
    ประกอบไปด้วย
    • Medium Tan Foundation ... Medium Tan skin tone for Caucasians that spend time in the sun or sun booth 1.5 gm
    • Light Warm Foundation ... A very versatile shade for light skinned Latinas, Light African Americans, Southeast Asian 1.5 gm
    • Bisque Multi-Tasking Concealer ... Camouflages your imperfections. This concealer ensures a smooth and full natural looking coverage. 1.5 gm
    • Setting Veil ... Setting Veil gently absorbs oil and minimizes the appearance of lines and pores 1.5 gm
    • Blossom Blush: Perfect color for both Medium & Tan skin tones. 1.5 grams
    • Warmth Face Color: With just a stoke of your brush, a very small amount of your choice face color and a natural glow of health is yours 1.5 grams
    • 5 Eye Shadows ... A great collection of colors for all skin tones. Tan Bliss: Created to highlight the eyes contours in brown. Khaki: To color the eyes contours in green. Dark Soul: For the lower eye lid close to the eye lashes for that smoky eye look. Apricot Frost: Just formulated. A beautiful light peachy shade with a hint of gold glow 1.5 grams each[/QUOTE]

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->